มอบรางวัล แก่นักศึกษาที่เข้าร่วมร่วมการแข่งขันการนำเสนอ Business Idea ต่อยอดผลิตภัณฑ์ท้องถิ่นอุบลราชธานีสู่ผู้บริโภค ผ่านธุรกิจดิจิทัล ภายใต้โครงการพัฒนานักศึกษา สู่ความเป็นเลิศด้านวิชาชีพและทักษะละมุน และยกระดับนักศึกษา ให้เป็นผู้ประกอบการที่รับผิดชอบต่อ
Business Idea ไอเดียของเด็กรุ่นใหม่..สู่ธุรกิจดิจิทัล
+++++++++++++
วันที่ 26 ส.ค. 64 ผศ.ดร.หทัยรัตน์ ควรรู้ดี คณบดีณะบริหารธุรกิจและการจัดการ มอบรางวัล แก่นักศึกษาที่เข้าร่วมร่วมการแข่งขันการนำเสนอ Business Idea ต่อยอดผลิตภัณฑ์ท้องถิ่นอุบลราชธานีสู่ผู้บริโภค ผ่านธุรกิจดิจิทัล ภายใต้โครงการพัฒนานักศึกษา สู่ความเป็นเลิศด้านวิชาชีพและทักษะละมุน และยกระดับนักศึกษา ให้เป็นผู้ประกอบการที่รับผิดชอบต่อสังคมเพื่อพัฒนาท้องถิ่น จัดโดย คณะบริหารธุรกิจและการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี
ขอแสดงความยินดีกับ
รางวัลชนะเลิศอันดับ 1 กลุ่ม Winner Brand
ผลิตภัณฑ์ : ผลิตภัณฑ์เส้นขนมจีนอบแห้ง พร้อมน้ำยา
1. น.ส.กนกอร ภาคโพธิ์
2. น.ส.กันต์ขนิษฐ์ ราชา
3. น.ส.กิติยาพร ปัสสาสิงห์
4. น.ส.ปนิชา โสมาบุตร
5. นายภูมินทร์ มุ่งซ่อนกลาง
6. นายตรัยดัมรงค์ พลราษฏ
7. น.ส.สุปรีญา มหาโพธิ์
8. น.ส.วิจิตตรา ศรีจันสอน
-----------------
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 กลุ่ม เด็กมอขายแมลง
ผลิตภัณฑ์ : จิ้งหรีดอบสมุนไพร
1. น.ส.อรวรรณ ตามสีวัน
2. น.ส.อรทัย วรรณทอง
3. น.ส.ศศิธร พันแสน
4. น.ส.จิดาภา ใยสูบ
5. น.ส.จามจุรี สิงห์คำ
6. น.ส.สุวิมล สอนศิษย์
7. น.ส.อรัญญา กุลณะนงค์
8. นายกษวดวศ บวบขม
-----------------
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 กลุ่ม BNK Brand
ผลิตภัณฑ์ : แกงไตปลาแห้ง
1. น.ส.นิโลบล ปัญญา
2. น.ส.สุจิตรา สนธิกา
3. นายสุริโย ขวัญเงิน
4. น.ส.ปิยฉัตร สร้อยสนธิ์
5. นายอนิรุต การุณรัตน์
6. น.ส.อนัญญา ช่วยรักษ์
7. นส.อัจฉรา กิตติราช
8. นส.วิภาดา คุณทา
-----------------
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 กลุ่ม IBMKT
ผลิตภัณฑ์ : กาแฟ
1. น.ส.พลอยไพลิน อุ่นสวัสดิ์
2. น.ส.นริศรา บำรุงสานต์
3. น.ส.รัฐธิญา ศิริธร
4. น.ส.พัชริน สายเสน
5. น.ส.นิโลบล แดงสะอาด
6. น.ส.ยศวดี พงศ์ดารา
7. น.ส.ศิริณญา คำวงค์
8. น.ส.สุดารัตน์ สมบัติ
-----------------
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 4 กลุ่ม GM&ACC
ผลิตภัณฑ์ : ผักผลไม้อบกรอบ
1. นายวัจน์กร อรุณพิบูลย์
2. นายอัศวิน อรรคธรรม
3. น.ส.ศศิกานต์ นวลศรี
4. น.ส.สิริมา ขันทวิชัย
5. น.ส.กนกพร พุ่มจันทร์
6. น.ส.นันทริกา อัปกาญจน์
7. น.ส.จิราภรณ์ ขำทับ
8. น.ส.กาญจนา ทุมผารักษ์
-----------------
รางวัลชมเชย 5 ทีม ได้แก่
กลุ่ม The success
ผลิตภัณฑ์ : แจ่วบอง
1. น.ส.อัญชลี สายสมุทร
2. น.ส.ศุภลักษณ์ ชาลีคำ
3. น.ส.สุดารัตน์ จีนวงศ์
4.นายกิตตินันท์ โสคำภา
5. น.ส.ปิยะวรรณ พันธุมาศ
6. น.ส.พนิดา วรรณคำ
7. น.ส.สิริกร ชาสุรีย์
8. น.ส.อินทิรา ตันสิงห์
กลุ่ม The Medium
ผลิตภัณฑ์ : หมูปิ้งเฮงเฮง
1. นายธนกฤต สิงห์เรือง
2. น.ส.สุพัชรี พิณโท
3. น.ส.วรรณภา รักพันธ์
4. น.ส.ทิพย์ภวรรณ คุตะวัน
5. นายธนาธิป ศรีธัญรัตน์
6. น.ส.ธัญลักษณ์ ช่างยา
7. นายนิธิ ศรีสุธรรม
8. น.ส.อารียา โพธิ์รัง
กลุ่ม IBMACC
ผลิตภัณฑ์ : ปลาส้มสมุนไพร
1. น.ส.วรรณา ปัดถาสาย
2. นายคชราช จิตรมาตย์
3. น.ส.สรัญญา สว่างยิ่ง
4. น.ส.พิคเนศ สีทน
5. น.ส.ชลลดา คำบุ
6. น.ส.จิราพร พงษ์แสง
7. น.ส.สุพัตรา พุ่มพวง
8. น.ส.ศิรินทรา เผือกยิ้ม
กลุ่ม HRI&ACC
ผลิตภัณฑ์ : น้ำพริกสมุนไพร
1. น.ส.รัชนีกร สืบเผ่าดี
2. น.ส.แพรวนภา ชลัมพุช
3. น.ส.ณัฐชา ทองโรจน์
4. น.ส.ดวงขวัญ โรคน้อย
5. น.ส.มยุรี ลาพันธ์
6. น.ส.มลิวัลย์ ลาพันธ์
7. น.ส.นฤมล จันทรจริง
8. น.ส.สุพัตรา อัมภรณ์
กลุ่ม Pigky Brand
ผลิตภัณฑ์ : หมูยอ
1. นายศุภกิตติ์ ทองสลับ
2. น.ส.ดวงมณี พรเพ็ชร
3. น.ส.กาญจนาภรณ์ คล่ำเงิน
4. น.ส.อุมาพร จงเจริญ
5. นายเจษฎา บุญอาจ
6. น.ส.อริสรา คำภาทู
7. น.ส.สุพัตรา น้อยนาม
8. น.ส.ธิดา วงศ์แสง